ผู้เขียน หัวข้อ: Extrude 3D ไม่ได้ครับ  (อ่าน 903 ครั้ง)

Mr.Bundhit

• บุคคลทั่วไป
Extrude 3D ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:36:34 AM »
ผมเขียนเส้นด้วย PL แล้วจะ Extrude เป็น 3 D แต่ Extrude แล้วจะขึ้นเฉพาะขอบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

admin

• Administrator
  • Jr. Member
Re: Extrude 3D ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:50:21 PM »
กรณีที่ลูกค้าต้องการขึ้นชิ้นงานที่เป็น 3D เส้นที่จะสามารถเอาไป Extrude หรือ Revolve นั้นจะต้องทำการรวมเส้นด้วยคำสั่ง Region ก่อนนะครับ
ถ้ารวมเป็น Polyline เฉยๆ จะทำไม่ได้ครับ การเข้าไปใช้คำสั่งอยู่ที่ เมนู Draw > Region แล้วทำการเลือกวัตถุที่ต้องการแล้วกด Enter
 Mr.GstarCAD